6/6 YS 11
มากันแล้วหรอ >< อิอิ

Join the forum, it's quick and easy

6/6 YS 11
มากันแล้วหรอ >< อิอิ
6/6 YS 11
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ค่ะๆๆแกเริสๆๆ O-net ค่ะ

B_L314
PaLop
Smile a TomiezZ
7 posters

Go down

ค่ะๆๆแกเริสๆๆ O-net ค่ะ Empty ค่ะๆๆแกเริสๆๆ O-net ค่ะ

ตั้งหัวข้อ  Smile a TomiezZ Tue 9 Mar - 23:51

หลังการหารือกับนักวิชาการด้านการศึกษาเกี่ยวกับรูปแบบข้อสอบโอเน็ตปี 2553 ที่ได้ปรับเปลี่ยนหน้าตาไป ไม่ได้เป็น 4 ตัวเลือก อย่างเดียว จนนักเรียนสับสนวิธีการทำข้อสอบ บางรายเกิดความเครียดและกังวลกับคะแนนที่จะออกมา

ล่าสุด นางอุทุมพร จามรมาน ผู้อำนวยการสถาบันทดสอบทางการศึกษาแห่งชาติ หรือ สทศ. ยอมลดเกณฑ์การให้คะแนนลงมาแล้ว ในวิชาที่ปรับรูปแบบไป 4 วิชา คือภาษาอังกฤษ สังคมศึกษา สุขศึกษา และการงานพื้นฐานอาชีพ จากเดิมที่ในข้อสอบ 1 ข้อ เด็กจะต้องตอบถูกหมด ทั้ง 3 คำถาม จึงจะได้คะแนน เปลี่ยนเป็นให้คะแนน ตามจำนวนคำตอบ ที่เด็กตอบถูก จากเดิมที่ ตอบผิดเพียงข้อเดียว ก็ไม่ได้คะแนนทั้งหมด

เช่น ตอบถูก 2 ใน 3 ข้อ หรือ 1 ใน 3 ข้อ ก็จะได้คะแนนไปตามที่ตอบถูก เช่น ข้อนี้ ให้ 6 คะแนน ถ้าเด็กตอบถูก 2 จาก 3 ข้อ ก็ได้ 4 คะแนนเพื่อคลายความกดดันของเด็กที่กังวลว่า จะได้คะแนนโอเน็ตน้อยและมีผลกับแอดมิชชั่นเข้ามหาวิทยาลัย

ส่วนการสอบโอเน็ต รอบพิเศษ สำหรับเด็กที่มีเหตุสุดวิสัยเข้าสอบรอบปกติไม่ได้ มีกว่า 300 คน จากเดิมต้องสอบในวันที่ 13 ถึง 14 มีนาคม นี้ สทศ.ได้เลื่อนวันสอบออกไป เป็นวันที่ 17 ถึง 18 มีนาคม แทน เนื่องจากจะมีการชุมนุมทางการเมืองทั้งในกรุงเทพฯ และต่างจังหวัด

ดูได้จากลิงค์นี้น่ะ http://dek-d.com/board/view.php?id=1621507
คนมีสาระว่ะ?

ขึ้นไปข้างบน Go down

ค่ะๆๆแกเริสๆๆ O-net ค่ะ Empty Re: ค่ะๆๆแกเริสๆๆ O-net ค่ะ

ตั้งหัวข้อ  PaLop Wed 10 Mar - 16:11

ขอบคุณมากน๊า >< งิงิ

หวังว่าจะได้คะแนนเพิ่มขึ้นบ้าง

Oh h ชึวิตชั้ล ล ล อยู่กับผ้าปูโต๊ะ และ การซักผ้า หึหึ ~
PaLop
PaLop
เทพแห่งบอร์ด

http://slash-six.forummotion.com

ค่ะๆๆแกเริสๆๆ O-net ค่ะ Empty Re: ค่ะๆๆแกเริสๆๆ O-net ค่ะ

ตั้งหัวข้อ  B_L314 Wed 10 Mar - 19:39

Oh Oh Oh Oh !

ป้าแกเพิ่งคิดได้ ดีจัง =_=
B_L314
B_L314

: 32

ค่ะๆๆแกเริสๆๆ O-net ค่ะ Empty อื๊มมมม

ตั้งหัวข้อ  Fair--Zaa Thu 11 Mar - 20:59

อื๊มมม

ก๊ ดี

แต่ กุวว

ไม่ ได้ สอบ อ่า ดิ๊
Fair--Zaa
Fair--Zaa
วรรณา นุช เชียร

ตั้งหัวข้อ  l3asicpop Thu 11 Mar - 21:23

งั้นมันก็เหมือนกับปีก่อนๆ

ที่มี 4 ตัวเลือกอะสิ

ถ้าแก้ให้แบบนี้

จะให้แก้รูปแบบทำไม

เพราะยังไงถ้าเดามันก็ยังได้คะแนน

จากรูปแบบที่คิดว่า

เด็กเดาแล้วจะได้คะแนนน้อยมากๆ

แต่ก็ยังดีที่แต่ละข้อมีตัวเลือก มากกว่า 4 ใช่มะ

ไม่ได้สอบไม่รุกัล - -*

สู้ๆ
l3asicpop
l3asicpop

ตั้งหัวข้อ  nutdanai J. Fri 12 Mar - 13:28

555+ กู เครียด กะ ป้า แก จิงๆ 5555+
nutdanai J.
nutdanai J.
หน้าตาดีขั้นเทพ ~!!!
หน้าตาดีขั้นเทพ ~!!!

ตั้งหัวข้อ  Por Ying Tue 16 Mar - 14:17

น่าจะนอนอยู่บ้านเลี้ยงหลานได้แล้ว .....

Laughing Laughing
Por Ying
Por Ying
เมพขิง ๆ
เมพขิง ๆ

ขึ้นไปข้างบน